ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีตรวจสอบว่า Windows XP ของคุณเป็นของแท้หรือไม่  (อ่าน 25247 ครั้ง)

hank

• Administrator
  • Hero Member
- เข้าไปที่เว็บไซด์ http://www.microsoft.com/genuine/Default.aspx?displaylang=th
- คลิกที่ปุ่ม "ตรวจสอบ Windows"

hank

ถ้าเป็นของแท้ จะได้ผลลัพธ์ดังรูปนี้

hank

อันนี้ไม่ใช่ของแท้ ( บางทีเอาของแท้มาลงไม่ถูกวิธี ก็มีสิทธิ์ถูกตรวจสอบว่าไม่แท้ก็ได้ ;D )

hank

ผมมีวิธีทำวินโดว์สเถื่อนให้เป็นของแท้ ใครสนใจก็ส่งข้อความส่วนตัว (PM) มาได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2009, 02:39:44 pm โดย hank »

jealousy

• Newbie
  • *
อยากให้เป็นวินโดว์แท้ครับ
untouchables_sss@hotmail.com

hank

อยากให้เป็นวินโดว์แท้ครับ
untouchables_sss@hotmail.com

ส่งให้แล้วครับ

Alek-126

• บุคคลทั่วไป
ติดต่อกลับศูนย์สุขภาพชุมชนวัดแจ้งด่วนค่ะ    เน็ตใช้งานไม่ได้คะเครื่องแม่ข่ายที่มีการล๊อคเครือข่ายเพื่อป้องกนไม่ไห้คนอื่นเข้ามาใช้นะคะ  ตอนนีใช้งานได้  2 เครื่องคะ แต่เครื่อ
งแม่ใช้งานไม่ได้เลยคะไม่รู้เป็นเพราะอะไร  คล้ายๆ กับว่ามันป่อยให้แต่เครื่องลูกใช้เท่านั้นส่วนเครื่องแม่ใช้ไม่ได้คะ  ตอนนี้มีปัญญหามากคะยังงัยก็  ช่วยมาดูให้หน่อยนะคะอยากใช้งานนะคะ

ขอบคุณค่ะ

boy10120

Email: badboys_fps@hotmail.com

ขอด้วยครับ ^^

hank

Email: badboys_fps@hotmail.com

ขอด้วยครับ ^^

ส่งให้แล้ว  ได้ผลประการใดช่วยแจ้งด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับผม

ขอด้วยคนนะครับ ;D

เด็กน้อยย

พอคลิกตามลิ้งแล้ว มันไม่ขึ้นเหมือนในรูปเลยอ่ะ ครั บ

หาที่ ตรวจสอบไม่เจออ่ะครับ ช่วยหน่อบ บ
lady_jade14@hotmail.com

ช่วยหน่อยนะครับ

Navigator

• Newbie
  • *
ไปเว็บนี้  http://www.microsoft.com/genuine/validate/ValidateNow.aspx?displaylang=en
ถ้าเป็นของแท้จะได้หน้าจอตามรูปนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 06:43:05 am โดย Navigator »

โหลดไม่ได้อ่า